DIỄN ĐÀN LỚP 12A1 TRƯỜNG THPT BẮC BÌNH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bạn có thể truy cập vào diễn đàn bằng địa chỉ http://dd12a1.tk/

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Hướng dẫn gọi di động miễn phí nè !!!

Go down 
Tác giảThông điệp
daikho
Đại Tướng
Đại Tướng
daikho

Nam

Hướng dẫn gọi di động miễn phí nè !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn gọi di động miễn phí nè !!!   Hướng dẫn gọi di động miễn phí nè !!! Icon_minitimeSun Jun 29, 2008 8:02 pm

Bạn là sinh viên? Bạn muốn tiết kiệm tiền điện thoại để sử dụng cho các chi phí sinh hoạt khác?
Mình sẽ hướng dẫn cho các bạn một cách gọi điện thoại miến phí hết sức đơn giản như sau.(Cách này được các bạn SV trường DHBK Hà Nội phát hiện và sau đó được hướng dẫn rộng rài trên các diễn đàn ,minh cung pót len cho zui.)

Đăng ký : Bạn click .vao day và đăng ký theo các bước sau:

+ Vào Sign up

First name: Họ của bạn

Last name:Tên của bạn

E-mail :Địa Chỉ Email của bạn

Confirm E-mail Nhập lại địa Chỉ Email của bạn

Password: Nhập mật khẩu

Confirm Password :Nhập lại mật khẩu

Verification code :Nhap vao cac ki' tu ben canh.

Để xác nhận các thông tin trên rồi bấm Submit

+ Sau đó, bạn vào mail, Tokiva đã gửi vào mail bạn 1 thư có tiêu đề Account Registration.

Đó chính là mail để kích hoạt tài khoản, bạn vào mail và bấm vào link kích hoạt tài khoản trong mail đó. Sau khi bấm, bạn sẽ thấy hiện ra 1 trang web yêu cầu bạn LOGIN.
- Tokiva ID: địa chỉ mail của mình
- Password : pass đăng ký ở phần trên
Khi Login thành công sẽ hiện ra dòng chữ sau:
Choose a screen name for your Tokiva Link:
Nhập vào đó tên mà bạn sẽ sử dụng => Nhấn Submit

Vào xong bạn chọn tên nứơc và số điên thoại của mình vào( số điện thoại bỏ số '0' ở đầu) vd:849xxxxxxx (84 là mã Việt Nam)

Sau đó click submit.

Vậy là việc đăng ký đã thành công. Bây giờ tôi sẽ hướng dẫn bạn cách sử dụng.

2. Hướng dẫn sử dụng :

Bước 1. Khi cần gọi điện bạn hãy vào trang web http://www.tokiva.com sau đó bấm vào ô Login

Bước 2. Nhập email và pass của bạn vào, sau đó ở trình duỵêt sẽ hiện ra các form để điền

Bạn chỉ việc điền số phone mà bạn muốn gọi đến trong phần phone, ví dụ tôi điền 84973364965 tức là số điện thoại của tôi và muốn gọi cho bạn thì điền vào to ( tức là số 8613987390144)( các số điện thoại trên để minh họa )
Sau đó bấm Call

Giờ thì bỗng nhiên bạn thấy điện thoại bạn đổ chuông, hình như có ai gọi? Bạn nhấc máy, lại 1 giọng nước ngoài, đợi 1 chút xíu nữa, người bạn muốn gọi nhấc máy. Thế là cuộc đàm thoại bắt đầu. (Giải thích : Tokiva như một máy trung gian, nó gọi cho bạn trước xong gọi tiếp cho bạn của bạn, và bạn chỉ việc gọi miễn phí với Tokiva ). Chúc bạn thành công

Hướng dẫn gọi di động miễn phí nè !!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang